Shin Kun Taba Damuwa Wayar Hannun Waya Zata Fashe?

Carnival na hutu, yanayin zafi mai zafi, kuna cikin damuwa cewa belun kunne zai fashe saboda yawan zafin jiki? Ko damu da amincin belun kunnenku? To, a nan zan raba tare da ku game da amincinbatirin lithiuma cikin belun kunne mara waya, amincin batirin gubar-acid da baturan lithium, da yanayin aikace-aikacen.

Menene baturin lithium-ion?

Batirin lithium-ion baturi ne mai caji wanda ke motsawa daga mummunan electrode zuwa tabbataccen lantarki lokacin da aka fitar da lithium ion, kuma ya dawo daga tabbataccen lantarki zuwa na'urar lantarki yayin aikin caji. Abũbuwan amfãni: Babban ƙarfin ƙarfin ƙarfi, babu tasirin ƙwaƙwalwar ajiya da ƙarancin fitar da zafi mai zafi.

Menene baturin gubar acid?

Batirin gubar acid shima abaturi mai caji. Hakanan ana iya kiransa batir mai sarrafa gubar acid (VRLA) da baturin AGM, galibi ta hanyar ɗaukar takarda mai raba electrolyte, wanda aka raba zuwa batura waɗanda basa buƙatar kulawa da yawa kuma suna buƙatar ayyukan kula da ruwa na yau da kullun.

Yanayin aikace-aikacen batirin lithium-ion?

Dangantakar girman yawa, galibi ana amfani da ita a cikin na'urorin hannu, na'urar kai mara waya, jirgin sama mai sarrafa nesa, motocin lantarki

 

Yanayin aikace-aikacen batirin gubar-acid?

An yi amfani da shi sosai a cikin manyan kayan lantarki masu ɗaukuwa, ƙarfin farawa abin hawa, irin su keken keke, babura, baturan fara mota.

 

Wanne ya fi aminci, baturin lithium-ion ko baturin gubar-acid?

Da farko dai, kasancewar samfuran lantarki duk kaya ne masu haɗari, akwai haɗarin fashewa, amma idan aka kwatanta, baturin lithium-ion ya fi aminci fiye da batirin gubar-acid, kamar yadda na'urar kai ta Bluetooth ta kasance babban baturin lithium mai ƙarfi a matsayin wuta. goyon bayan tushen.

Gabaɗaya magana, baturin lithium-ion ya fi aminci fiye da baturin gubar-acid saboda ƙarfin ƙarfinsa. Tun da duka samfuran biyun kaya ne masu haɗari kuma idan na'urar ta cika caji da haɗari, zai haifar da ɗan gajeren kewayawa har ma da fashewa.

Saboda haka, an yi amfani da batir lithium-ion sau da yawa a cikin kayan lantarki idan aka kwatanta da na gargajiya. Amma, suna fuskantar matsaloli iri ɗaya irin su: guduwar zafi, yawan caji, ƙarancin wuta, rashin wutar lantarki da fitarwa. Matsalar batirin lithium shine kawai suna iya kula da ajiyar makamashin su na ɗan gajeren lokaci don haka rayuwar waɗannan batura galibi suna raguwa.

Menene kayan aiki na baturin gubar?

Abubuwan da ke aiki na batirin gubar-acid shine gubar dioxide. Yawancin lalacewar baturi saboda sulfation ne. Yanzu, ana amfani da fasahar gami da gubar-calcium gabaɗaya don haɓaka adadin zagayowar baturi.

Wanne ya fi aminci, baturi mai zurfi ko baturin gubar-acid? Lead-Acid ya fi tsada amma yana da lafiya. Batura acid gubar sun fi yin kasala. Batty acid gubar sun fi sauƙin maye gurbinsu. Maye gurbin baturan gubar na iya zama tsada. Duk da haka, batura masu gubar sun gaza kuma suna buƙatar kulawa.

An ƙera batir mai zurfin zagayowar don aikace-aikace da yawa waɗanda suka haɗa da:

 

1.Standby wutar lantarki ga motoci, jiragen ruwa da sauran aikace-aikace inda baturi dole ne ya kasance a cikin cikakken cajin yanayi na dogon lokaci.

 

2.Ajiye makamashi daga hasken rana don amfani da dare ko lokacin da rana ba ta haskakawa.

 

3.Off-grid samar da wutar lantarki, kamar zangon tirela, RVs da gidaje ba tare da samun ingantaccen wutar lantarki mai amfani ba.

 

4.Bayar da wutar lantarki ta gaggawa ga asibitoci, tashoshin kashe gobara da ma’aikatun ‘yan sanda idan sun tashi saboda guguwa ko wasu abubuwan gaggawa.

 

5.Power madadin lokacin grid outages ta hanyar cajin baturi tare da inverter da aka haɗa da wani kanti akan tsarin wayar gidanku ko tsarin wutar lantarki mai kashe wutar lantarki kamar hasken rana akan rufin ku ko a bayan gidan ku.

Ana kuma san batir mai zurfin zagayowar da batir gel ko batir mai kulawa. An gina waɗannan nau'ikan batura da farantin gubar waɗanda aka yi da sulfate na gubar (PbCaSO4). Gel electrodes a cikin waɗannan baturan gubar-acid suna ɗaukar wasu daga cikin electrolyte kuma su adana shi a cikin yanayin gel. Wannan abu mai kama da gel yana ba da ƙarin ajiyar makamashi fiye da masu amfani da ruwa (ma'adanai a cikin jikin ku waɗanda ke da cajin lantarki), don haka kuna samun ƙarin ƙarfin kowace tantanin halitta tare da ƙarancin nauyi da girma.

Baturi mai zurfi nau'in baturi ne da aka ƙera don amfani da shi a aikace-aikacen da ke buƙatar tsawan lokaci na zurfafawa. An ƙera batura masu zurfin zagayowar don ɗaukar manyan fiɗaɗɗa na yanzu, fitar da ɗan gajeren lokaci da kaya masu nauyi.

Ana iya amfani da batura mai zurfi a cikin kayan aikin masana'antu, aikace-aikacen ruwa da motocin hutu. Hakanan ana amfani da su azaman tushen wutar lantarki don tsarin wutar lantarki na gaggawa a cikin gidajen zama da kasuwanci. Ana amfani da batura masu zurfin zagayowar sau da yawa a cikin motocin golf na lantarki, motocin dusar ƙanƙara da babura.

An ƙera batura masu zurfin zagayowar don ɗaukar manyan lambobi na zurfafa zurfafawa, amma za su iya lalacewa ta wurin zurfafawa idan baturin ba a kiyaye su ba.

 

Masu kera batir na babur, masana'anta, Masu ba da kayayyaki Daga China, Muna kula da jadawalin isar da lokaci, ƙira mai ban sha'awa, inganci da bayyana gaskiya ga masu siyan mu. Moto ɗinmu shine don isar da ingantattun mafita a cikin lokacin da aka kayyade.

 

Batirin babur ya kasance mafi mahimmancin ɓangaren kowane babur. Ba tare da kyakkyawan baturi ba za ku sami ɗan ƙaramin damar fara keken ku ko ma sarrafa shi idan kuna iya farawa kwata-kwata. Ba wai tsadar sabon baturi ne yake da muhimmanci ba, har ma da farashin sauya duk wasu abubuwan da ke tattare da shi.

 

Idan kana neman babban abu akan sabon baturi to duba shafin mu na baturan babur inda muke da wasu mafi kyawun farashi a kusa da manyan samfuran kamar Trojan da Maha. Kuna iya har ma neman samfurin da ya dace da bukatun ku. Muna ba da duk abin da kuke buƙata don sa babur ya yi aiki sosai. Ko baturi ne, caja, ko na'ura mai farawa muna da tabbacin za ku sami mafi dacewa. Don ƙarin bayani ziyarci shafinmu na baturi.com. Dukkanin samfuranmu ana gwada su kafin a aika don ku sami samfuran inganci mafi inganci. Don ganin ƙarin abubuwa danna nan. Sabis na abokin ciniki yana samuwa koyaushe. Da fatan za a kira ko imel tare da kowace tambaya.


Lokacin aikawa: Jul-13-2022